กิจกรรมสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ประจำปี 2566
- 23 ส.ค. 2566 เวลา 00:32 น.
- 1,652
- Tweet
![กิจกรรมสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ประจำปี 2566](https://www.pks.ac.th/datas/document/picture-9-2482.jpg)
กิจกรรมสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ประจำปี 2566
วันที่ 21 สิงหาคม 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ประจำปี 2566 เพื่อพัฒนาและส่งเสริมศักยภาพของผู้เรียนทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีให้เป็นผู้มีความรู้และทักษะในศตวรรษที่ 21โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนร่วมกิจกรรม ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปีโรงเรียนเพชรพิทยาคม
กิจกรรมประกอบด้วย การแสดงทางวิทยาศาสตร์ การมอบรางวัลการแข่งขันทักษะทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี การประกวดชุดรีไซเคิล และการตอบปัญหาทางวิทยาศาสตร์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725884.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725896.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725908.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725919.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725930.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725941.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725952.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725963.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725973.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725985.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692725994.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692726004.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692726019.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1692726030.jpg)
ชมภาพทั้งหมด คลิกที่นี่