การเลือกตั้งคณะกรรมการสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2567
- 06 มิ.ย. 2567 เวลา 07:56 น.
- 1,289
- Tweet
![การเลือกตั้งคณะกรรมการสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2567](https://www.pks.ac.th/datas/document/picture-9-2735.jpg)
การเลือกตั้งคณะกรรมการสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2567
โรงเรียนเพชรพิทยาคม โดยงานส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน กลุ่มบริหารวิชาการ จัดการเลือกตั้งคณะกรรมการสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2567 เพื่อส่งเสริมและเรียนรู้ความเป็นประชาธิปไตยและคุณลักษณะอันพึงประสงค์ของนักเรียนโดยมี นางสาวบุหรัน ขวัญพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 ร่วมใช้สิทธิ์ลงคะแนนเลือกตั้ง เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567 ณ หน่วยเลือกตั้ง อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี โรงเรียนเพชรพิทยาคม
ทั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์เครื่องลงคะแนนอิเล็กทรอนิกส์ จากสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635640.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635647.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635654.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635660.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635667.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635674.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635682.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635689.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635696.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635704.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717635711.jpg)